[Bình chọn] apacs lethal 60 hay 70

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Pianoijazz1986, 29/1/14.

1. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

nhờ các bác tư vấn và chọn giúp em 2 cây như trên. em mới đánh cầu đc 2 năm cổ tay ở mức khá, hiện giờ e hay dùng nhất là zf 4u và vol 5 rất ưng nhưng do đánh cầu toàn bi đập vào giữa nên ko dám đỡ cầu chỉ dám nhìn và cười. kinh tế giờ khó khăn e muôn chọn 1 trong 2 cây thì cây nào gần giống zf nhất và chịu dc va chạm. trước em có đánh qua dòng apacs rồi nhưng toan dòng thấp thôi ạ " edge saber 10. zslager, rapper88,nano 9900.."

2. silva08701136

silva08701136 Thành viên mới

Lấy lethal 60 đi bạn. Lethal 70 ko khác gì mấy so với lethal 60 nếu không muốn nói là tương đương nhau. Cây lethal 70 ở bên uk với canada giống như mẫu mới (màu sắc, tên mới) để thay cho lethal 60. Nếu không muốn bỏ thêm ra 500k để mua cây lethal 70 mà ko có 1 ly do rõ ràng từ nhà sản xuất thì đừng nên mua ( còn bạn nghe người chơi cảm nhận thấy nặng đầu hơn hay công tốt hơn thì nhiều khi chỉ do tâm lý thôi bạn, cả 2 cây đều là t-joint, cùng công nghệ).

3. Pianoijazz1986

thanks bác nhiều.. ko biết cây này đánh có bi rung ko? chứ em thấy cây t200 vẫn bi rung.. so sánh về đô nặng đầu và độ cứng với em vt5 như nào ạ?

4. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

[MENTION=20452]Pianoijazz1986[/MENTION]: Bán ZSPD để mua Lethal đánh hả bác. Tầm tiền chừng <2tr của Apacs cây nào cũng có rung nhưng it bác ạ. Tầm tiền đó mà yêu cầu hok rung như Yonex thì khó long lắm bác. Nếu bác đánh ZF dc thì e vote cho bác Lethal 60

5. silva08701136

silva08701136 Thành viên mới

bác kiemma nói đúng về độ rung của e nó rồi bác. Mình đánh không chuyên thì vậy tạm ổn vì khó nhận biết lắm. Vt5 mình chưa thử nhưng so với vt7 thì lethal 60 cứng và nặng đầu hơn, công tốt.

6. Pianoijazz1986

dạ vâng. thanks bác nhiều. đánh đôi nó toàn phang vào giữa cầm zf nhiều khi thấy ức chế. ko biết em 60 này độ cứng vơi nặng đầu có bằng zf ko bác. em đánh zf thấy ổn và vừa tay lắm để mà nói phat huy thì chưa thể hết đc nhưng cũng tầm dc 80% . con zspeed em bán đi vì nó mềm và smash ko dc ưng ý như zf.

7. Pianoijazz1986

như vậy em cũng thấy yên tâm phần nào vì em muốn chọn 1 cây có độ cứng và nặng đầu gần như z force đê thay thế. đánh zf đơn thì được nhưng đôi thì sợ đấu kiếm.hihi nếu ra tết mà test 60 mà ổn em cũng cho 2 em zf của em theo chồng mới.

8. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

LT60 và LT70 có nặng đầu nhưng không nhiều như VT80 và VTZF đâu bác. Chắc bác cũng phải dạo cầu kha khá để làm quen đấy nếu đánh ZF quen rồi. Em thì chưa thử ZF 4U chả biết nặng nhẹ có khác gì ZF 3U không nhưng 3U thì em thấy vừa tay. Nói thật bác giá tiền và chất lượng thì phải công nhận rằng thằng ZF hơn rất nhiều. Cái cảm giác ve cầu thì e chưa thấy thằng nào qua được ZF. Em ve tới 3 quả mà quỹ đạo y như nhau, toàn xuống gần vạch và không quả nào bị non hoặc ra ngoài vạch cuối bên kia. Nó là 1 cây vợt công rất hoàn hảo nên bác đừng so sánh nó với LT70 vì Lt70 chỉ được ~70,80% so với ZF thôi. Nhưng nếu đấu kiếm,căng cao,sơn bền thì nó lại vượt trội so với ZF. Nên bác cứ mua,đừng đấu kiếm vào góc 2h,10h hiểm quá vợt nào cũng gãy hết. Cầu khó thì nên nhường đồng đội vẫn hơn :) sau bác quen đánh Lethal rồi đến lúc cầm ZF bác lại phang nhau 1 cái thì khổ.

9. Pianoijazz1986

Ý e là như thế đấy ạ. E muốn tìm 1 cây gần giống zf về độ cứng và nặng đầu để lỡ có đấu kiếm e cũng đỡ tiếc. Đanhs zf r thay hợp tay lắm. Tiện hỏi bác cây 60 va 70 nay co rung nhiều ko bác độ cứng thì sao ạ.

10. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Em chỉ nói với bác 1 điều :) nó có độ rung thấp hơn T200,gần như không rung. Còn cảm nhận ra sao nữa thì bác phải đánh bác mới biết. Chứ em nói thế,nói nữa thì vẫn là em quảng cáo thôi. Hơn nữa,bác phải căng vợt rất cao mới phát huy được lực của nó. Chí ít là 11,5kg. Còn 11kg đánh không mê được đâu bác ah.

11. Pianoijazz1986

Ok. Thanks bac nhều.:)

Đang tải...