Apacs Edgesaber 10

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi hieutuyen25, 22/6/11.

1. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Em hỏi cây này công ok không mấy bro ?đập có nổ cầu không khi đan với lưới bg68ti hay bg 66 ultimate, em ở hcm thì ra tiệm nào mua cho uy tín và giá em nó là same 600k phải không mấy bro ?

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Giá bán ở HCM là 520k. có bác andy.bui bên vietnambadminton bán đó.
    Cây này chiều này mình test. Sẽ cho biết thông tin.

Hồi trưa mới lấy về xem. Thử độ giao động thì thấy nó lắc từa lưa hết @_@, chứ hok có lên xuống như mấy cây khác. Sax. chiều về thử đánh đấm ra sao

Chỉnh sửa cuối: 22/6/11
  3. hieutuyen25

Cám ơn bác, bác test rồi cho em cái rp nha, đang máu cây này lắm rồi, nghe vợt apacs đánh nổ cầu lắm là ham rồi, haha

4. Rukaphuong

Mới test cay Edge saber 10 này. cây mình mua là cây màu trắng -> bắt chước cây Arc 10 PG. Còn cây đỏ thì chỗ mình hết hàng ròi
    Nhìn chung cây này nhẹ, dẻo (cũng có thể mua phải cây dẻo, mình cảm thấy có cây cứng hơn chút), cầm cảm thấy rất oke.
    Cảm nhận: cây này thủ rất đc, phản tạt, bỏ nhỏ rất có cảm giác, phông cầu oke, ít mất lực (độ control có thể so sánh với Victor BS09 !!! :happy69: ); đánh trái tay thì bình thường. Tuy nhiên, lực công thì chỉ trung bình thôi, đánh hok chết ai đâu :cool:(là theo mình test trong buổi chiều này ấy nha). Cây này đặt cầu cũng oke, có cảm giác, nhưng chỉ đạt cỡ 80% thôi
    Nếu so với cây Fz Force 9 (lấy thang là 10) thì:
    Thủ: 10/10
    Phản tạt: 10/10
    Công: 6/10
    Kết luận: Cây vợt chỉ có 520k, nhưng đánh rất khá, so với giá tiền của nó -> rất đáng mua.
    Tuy nhiên, nếu là người chơi lâu năm thì cây này để đánh chơi thôi. Chứ đem đi cáp độ, hay thi đấu thì sẽ kô ưng lắm
    Nhưng với người mới chơi, chơi khoảng ít năm đổ lại thì cây là giá rẻ nhưng đánh rất đc. Ngang với mấy cây Proace Stroke, SweetSpot, Powerace nhiều
    Còn về âm thanh khi đánh, thì đúng là tiếng có nổ thật (nhưng không đến mức to lắm), so với mấy cây khác (mình chỉ dùng dây BG65 thường thôi)

Chỉnh sửa cuối: 23/6/11
  5. hieutuyen25

Bác bán vợt lời nhiêu tiền đâu mà mời cà phê em, cà phê nhà bác mua thì được chứ gọi ở quán em cũng không uống đâu, cám ơn bác, có dịp sẽ ghé bác học hỏi thêm.

--- Cập nhật thêm ---

Tâm nguyện của em là tìm được 1 cây vợt công và đan lưới thế nào mà khi tung cú đập thì nghe 1 tiếng " bốp " làm giật mình đối thủ ở phía bên kia lưới, pro nào có kinh nghiệm giúp em với, em đập thuộc loại có số má trong sân nhưng mà toàn là dân phong trào như em thôi.

6. hieutuyen25

Trước tiên mình xin cám ơn sự chia sẽ nhiệt tình của bạn, mình hỏi khi đập có nghe bốp không?

--- Cập nhật thêm ---

Hic vậy là nó không phải ước mơ mình mong đợi rồi, mấy em kia thì hơi cao, như tantrum, lethal mà không biết đánh đấm ra sao.

7. Rukaphuong

haz, hok bít khoái đánh nổ để chi nữa. Thì cứ kiếm vợt cứng, đan dây hitting sound là đập nổ liền, với đánh trong sân kín thì cỡ nào mà hok nổ.

8. hieutuyen25

Nghe tiếng cầu nổ tối về ngủ ngon mấy bác ơi, em chưa hưởng được cái cảm giác đó, sau này sẽ thích tiếng khác.

--- Cập nhật thêm ---

Hitting sound tốt nhất là bg 68ti và bg 85 phải không các bác hay bg 66ulti, em chưa có kinh nghiệm lắm, hôm nọ mới đan bg 85.

9. Rukaphuong

Mình hok sính hitting nên hok bít. có mua đc cây vợt có sẵn dây BG68Ti thì nổ cũng khá. Bác cứ lần lượt thay thử để trải nghiệm vậy

10. hieutuyen25

Các bác cho em hỏi cây apacs Zslayer attack màu vàng thì sao ạ, giá ở minh sport,gò vấp là 620k

--- Cập nhật thêm ---

mà nó màu đen

11. Rukaphuong

Cây này nó màu vàng mà. Nó công tốt hơn cây Adge SAber nhiều. Tuy nhiên, đối với người không có kinh nghiệm (mới đánh ít năm) thì nó sẽ khó đánh hơn cây Adge saber 10. Vì tâm điểm của cây này nhỏ hơn cây Adge saber 10, nên việc đánh trúng tâm, để cầu đi được tối ưu nhất khó hơn mấy cây khác (do thiết kết slim frame ?? gì gì đấy :redface:, siêu mỏng)
    Cây này bắt chước cây Yonex Arc 10 ZSlash. Mà em Yonex cũng được phản ánh là khó chơi đối với cả những người có kinh nghiệm lâu năm. -> không bít Taufik có phàn nàn gì hok ta
    Tuy nhiên, vì vợt rẻ, và của Apacs, nên mình nghĩ nó sẽ dễ đánh hơn (đặc điểm của dòng Apacs chăng ? :biggrin:)
    So về công thì chắc chắn sẽ hơn Adge saber 10 nhiều. Còn mấy cái khác thì mình hok bít. VÌ CHƯA ĐÁNH mà !! :3:
    Thông tin trên mình được tư vấn của người bán bên vietnambadminton. Mình cũng được tư vấn đối với cây Adge saber 10 -> mua về dùng thì thấy đúng với khi đc tư vấn
    Nên mình nghĩ cây Saber Slayer này sẽ có thông số đúng như trên mình đã nói.
    P/S: Với, mình nghĩ Apacs các dòng vợt nào dưới 800k, thì khi đập công, sẽ có độ rung -> phản lực trở lại cánh tay (hàng rẻ mà!!). Với người chơi lâu năm (sành :happy69:) thì sẽ thấy khó chịu. Đó là ý kiến của mình

Chỉnh sửa cuối: 24/6/11
  12. hieutuyen25

Chỗ bác không có cây Z spark màu vàng và Z slayer màu vàng ? em thích màu đó, nói thiệt là em kết bác ở chỗ lịch sự, nhiệt tình, đàng hoàng với anh em, được thì em sẽ mua ở chỗ bác, tiếc là không có hàng em thích, em hết thích cây edge saber 10 rồi vì nghe nó công yếu hơn Z spark và Z slayer.

13. hieutuyen25

Khỏi khỏi em gom đủ lúa sẽ thẳng tiến bác ngay, tại tháng này sắp đi nghỉ mát, tới mùa du lịch rồi bác, chúc bác làm ăn phát đạt, em thích cái phong cách làm ăn của bác, cái này gọi là làm ăn lâu dài.

14. hoanglinh79

hoanglinh79 Thành viên Chính thức

Nhiều tiền thì mua Voltric 80 ( có công nghệ hitting sound nên rất nổ cầu) còn ít tiền thì Voltric 5. E đang chơi VT5. Đập cầu rất nổ và toàn làm đối phương choáng thui........

15. XSR0129

XSR0129 Thành viên mới

Đọc bài này, em thấy hình như là anh Minh bán dụng cụ thể thao hả? Ở địa chỉ nào vậy anh? Em đang có nhu cầu tìm cây vợt tầm 550-650k cả luôn cước và quấn cán. Anh có cây nào giới thiệu với em đi

16. hieutuyen25

Chỗ của Minh làm ăn rất ok, ae có gì ủng hộ cho Minh Sport.

17. XSR0129

XSR0129 Thành viên mới

Chỗ nào vậy bạn? Cho mình địa chỉ đi

18. hieutuyen25

CỬA HÀNG THỂ THAO MINH - MINH SPORTS
    Địa chỉ: 242 (Số mới 1041) Phan Văn Trị, Phường 10, Quận Gò Vấp, Thành phố HCM
    Điện thoại: 08 3894 0178 - Mobile: 0982 160 152

--- Cập nhật thêm ---

Em sẽ ráng cưới thêm vài e voltric nữa nhưng mà sợ tới khi cưới được hết thì yonex lại ra model mới, hihi

--- Cập nhật thêm ---

Đúng là dòng voltric đập cũng nổ cầu lắm.

19. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

anh cũng khoái đánh cầu nổ bôn bốp giống em ghê mà em hết xiền rồi chúc anh kiếm dc vợt như ý nhá :35:

Chỉnh sửa cuối: 1/8/11
  20. Ducthanhpetro

Ducthanhpetro Thành viên Chính thức

E gửi tiền vào TK Bác Cương 3 ngày hum nay rồi. Đang ngồi chờ e nó về đây. Sốt ruột quá! 600k gồm vợt+dây BG65+ 2 quấn cán. Khổ nỗi quê e chả có chỗ nào căng lưới nên nhờ Bác Cương đan giúp luôn. Bác ý OK rồi nhưng đến hôm nay vẫn chưa nhận đc. Chiều nào cũng đi đánh vợt 50k oải wa!không hiểu sao giá Bác ý bán rẻ hơn ngoài HN đến 100k(tính cả tiền ship+ căng lưới luôn+quấn cán luôn)

Chỉnh sửa cuối: 16/8/13
Đang tải...