[Trao Giải] ai giúp em làm logo với, em làm cả buổi sáng mới được như thế này!

Thảo luận trong 'Giao lưu/ Học hỏi/ Ờ thì offline' bắt đầu bởi duy đinh, 28/2/14.

1. duy đinh

duy đinh Thành viên Tích cực

em chỉ làm đc tới bấy nhiêu, ai pro giúp em chỉnh sửa giúp em với :smod::smod::smod::smod: :hammerh::hammerh::hammerh::hammerh::hammerh:

2. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

MÓn này thì mình chịu ko giúp được :D

3. Cầu lông 360

Cầu lông 360 Thành viên Tích cực

Bác dùng phần mềm gì đây ạh, logo thì bác dùng Corel Draw hoặc PTS thì sẽ là chuẩn nhất nhé

4. duy đinh

Em cũng chả biết phần mềm j cả, em dow cả chục cái phần mềm về làm, mấy cái kia khó quá, không biết làm, vớ được cái nào dễ dễ thì ráp đại thôi bác ợ :((
    Mà logo như thế này cần thêm hay bỏ cái j không vậy các bác. Nhận xét giúp em, để em còn biết bổ sung, như màu sắc, âm thanh, khói lửa .v..v..... :))

5. duy đinh

anh xem nó cần bổ sung hay sửa cái j nữa không vậy. giúp em chứ tối nay đặt áo cho clb rồi :))

6. vuthien86

vuthien86 Thành viên Tích cực

cái này nhìn có vẻ copy mối thứ 1 ít. nếu bạn làm logo để in cả áo thì bạn nên làm corel, làm theo vecor thì tiện hơn, in chuẩn, phóng to bao nhiêu không bị vỡ hình.
    còn làm pts thì hỗ trợ chỉnh sửa ảnh là nhiều hơn, ko thiên về đồ họa chi tiết độ chính xác cao dùng cho in hay khắc cnc .v.v
    Tốt nhất nên làm bằng corel.

7. ongnuocnhatrang

ongnuocnhatrang Thành viên Chính thức

Ở vòng tròn to, bạn thay nền đen thành nền xanh nước biển (màu số 140) và chữ thành màu trắng mình thấy có logo sẽ sáng về dễ chịu hơn, màu đen nhìn tối lắm (chỉ để màu đen chỗ hình quả cầu thôi).

8. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Bác thớt cho iem xin ít tiêu chí, mục tiêu, định hướng, chủ đề chính... tóm lại là nội dung mà CLB bác định đưa để logo thể hiện.
    Ví dụ dư lày ạ :)
    1. Màu sắc chủ đạo (dân tài chính như học viện tài chính thích màu xanh lá, ngân hàng thích màu danh dương ^^.. bác thích màu gì :D)

2. Hình thái chủ đạo ( tiền thì nó có hình tròn như đồng xu, đơn giản hóa cử chỉ thì có Lining ^^.. bác thích loại hình gì ? tam giác, lục giác cho hợp bản mệnh .. hay hình nào tượng trưng cho mấy ông sáng lập CLB ^^..)

3. Slogan ( có thể có hoặc không, quan trọng cái hình thái được cách điệu từ tên CLB hay các bác thích thêm nếm vào cho hoành táng.. ví dụ như ..TTT = thích tiêu tiền chẳng hạn ^^)

4. Hoa lá cành ( hình bông lúa gắn liền với ngành công anh, cảnh sát.. bác thích logo của CLB bác rực lửa hay đơn giản chỉ là nét chấm phá của một đường cầu bay ngang qua :D.. tùy bác :)

5. Cái này cuối cùng nhưng cũng phải lưu ý :D bác lấy logo để làm gì.. em hỏi không thừa vì nếu logo trên poster, backdrop, background... hay là in áo tập thể, in lên POSM ( vật dụng marketing, sách, bút ...) thì khi thiết kế sẽ phải chú ý hơn về màu sắc, hình, dạng chung v.v.. :)

Đấy nhá, tùy cả ở bác thớt... bác cứ đưa lên sẽ có em và rất nhiều anh em nữa chung tay với bác :D :D :D

Chỉnh sửa cuối: 24/6/14
  9. Ngưu Ma Vương

Ngưu Ma Vương Thành viên Năng nổ

A tưởng là Tiền Tù Tội :)) :) :))

10. TheLastCode

Bác [MENTION=235107]Ngưu Ma Vương[/MENTION] là bác nào nhỉ ? không biết em đã giao thông.. à nhầm giao lưu lần nào chưa mà thấy bác xưng Anh với em ngọt thế nhỉ :D :D :D

11. Ngưu Ma Vương

Có cần A trả cây 008DX không :p :) :))

12. TheLastCode

À ừ nhỉ... chết chết.. em xin lỗi anh .. hớ hớ hớ :)) :)) :)) em tưởng thằng.. à bác nào thấy em hấp dẫn tính trêu em :))

Anh lại làm tình..làm tội em nó chán rồi chứ gì... chán thì cho iem ^^

13. Ngưu Ma Vương

A giờ toàn dùng 8DX thôi :p Cây đó khi nào có Cạ không quen thì cầm vô chứ không thì Méo mặt :)

14. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Méo mặt vợ...t thì mới tiếc chứ mặc khác thì vỡn phục hồi được mà a :))

15. Ngưu Ma Vương

Đàn hồi tốt thì vô tư :)) :) :))

16. TheLastCode

Tranh thủ đầu giờ sáng em phải vào để Thanks + TD cho anh ngay :)) :)) :))

17. Optimus Prime

Optimus Prime Thành viên Chính thức

chào mọi người.....................

Đang tải...