[Cầu lông] Ai đang, đã và sẽ dùng Victor BS170 cho mình xin ý kiến với

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi leanhduc, 9/8/12.

1. leanhduc

leanhduc Thành viên Tích cực

Tình hình là hôm trước mình có ra hàng nhìn thấy con này nhìn khá đẹp và cầm rất vừa tay(chưa có cước). Mình đang có ý định tậu e này. Xin ý kiến Mọi người

2. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

Với giá tiền cây này thì mình nghĩ mua BS09, 10, 11, 12 hoặc thêm 200k mua mx70, mx80 có lí hơn nhiều, như mình đã nói ở topic bên kia, mình chẳng hiểu tại sao cây này lại có cái giá như vậy, lúc trước ra Loan sport hỏi cây nào đánh gần giống BS09 vì lúc đó bs 09 đang hết hàng thì được giới thiêu cây này, nghĩ nó chỉ khoảng 1,7-1,8tr là cùng nhưng sau khi biết cái giá thì muốn té ngửa vì bất ngờ

3. leanhduc

Mình thấy hơi đắt nên mới hỏi mọi người chứ con đấy dưới 2tr mình đã lấy rồi. Vì minh dã từng dung BS09 muốn đánh 1 con tương tự. Các dòng khác của Victor hơi cứng. Phân vân quá...............

4. ManhLamSport

ManhLamSport Thành viên Năng nổ

BS 170 giá chắc tầm 1tr900-2tr đó cậu:85:

5. leanhduc

Chỗ nào bán 2tr vậy bạn. cho mình biết với. mình xem toàn 2t7, 2t8. Nặng đô quá nên phân vân ko biết có ngon như BS09 không

6. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

Vậy thử Kumpoo đi, tầm giá đó làm cây Hexagon 2300, 2700 thì chất luôn, trên web thì cây 2700 giá 3,4 tr nhưng được tặng nhiều thứ, nếu không lấy đồ tặng thì giá vợt chỉ còn khoảng 2,8tr

7. leanhduc

Mình chưa đánh Kumpoo bao giờ và cũng ít thấy người đánh nên phân vân lắm

8. dhv822001

dhv822001 Thành viên mới

Hôm trước ra sân mình mượn ông a cây BS 170 đánh thử thấy rất thích, hôm sau ra mua một cây như thế nhưng cảm giác đánh cầu cứ bì bì không như cây mượn đánh thử kia. Mình mang 2 cây ra so thi thấy khác nhau như sau: cây BS 170 mình mua cái phần nét khắc số seri nét khắc rất nhỏ và khó nhìn, còn cây kia nét khắc to và đậm hơn; cầm cảm giác cây của mình cứ nhẹ nhẹ đầu chứ ko nặng đầu như cây kia; và so sánh hai màu sơn, cách phun sơn thấy khác nhau...mình ra hàng bắt đổi vì nghi là hàng nhái và được nhân viên của hãng giải thích là đấy là 2 cây nhập về theo 2 lô hàng khác nhau nên có nét khắc và màu sơn khác nhau...nhưng mình nghĩ ko thể như thế được... các bạn tư vấn giúp mình với và cách phân biệt cây BS 170 thật và hàng nhái với..xin cảm ơn trước.

9. mrdinh1995

mrdinh1995 Thành viên mới

bạn mua cây bs đó bao nhiêu tiền thế :wink:

10. dhv822001

dhv822001 Thành viên mới

Mình mua 2t700..có dán tem chống hàng giả đàng hoàng nhé..tư vấn giúp mình với..

11. tommydn

tommydn Thành viên Chính thức

cây này bác nào cổ tay ko mạnh đánh là ok.

12. chethanhhan

chethanhhan Thành viên Chính thức

kumpoo cui` lam dung nen mua cay do lam gi

13. boncandy

boncandy Thành viên Tích cực

Bạn mua ở CH nào vậy?

14. dhv822001

dhv822001 Thành viên mới

Mình ở Phủ Lý nên mua vợt ở ngoài cửa hàng thể thao ở Phủ Lý thôi..cửa hàng đó nói là lấy hàng của Phương sport 34 Nguyễn Thái Học Hà Nội..Mình cũng mấy lần lên mua đồ ở Phương sport nhưng chưa gặp trường hợp 2 vợt khác nhau như thế này bao giờ..

15. boncandy

boncandy Thành viên Tích cực

Hôm rồi mình cũng lấy lại cây BS 12 của một bác mua tại Phương Sport. Vợt đầy đủ tem và phiếu bảo hành; logo,sơn vợt,info trên côn nhìn cũng rất chuẩn. Nhưng cầm thì thấy khá nhẹ so với vợt 3U,có lẽ gần như vợt 4u,hoàn toàn không có độ đầm tay và độ cứng của vợt cũng chỉ ở mức trung bình chứ không cứng như một số bác có kinh nghiệm dùng victor đã nói ở trên diễn đàn(cổ tay mình cũng không phải là khỏe nhé). Phần thông số trên côn vợt cũng khắc nét nhỏ như vợt của bạn vậy. Mình xem lại mấy topic bán vợt víctor trên diễn đàn( của Tú rắn và RukaPhương tthì thấy hình ảnh vợt được post lên cũng thấy có 2 kiểu như vậy: kiểu Nét khắc nhỏ và kiểu nét đậm. Các cao thủ vào cho ý kiến để ae được mở rộng tầm mắt nhỉ, chẳng lẽ vợt chính hãng phân phối lại mỗi lô một kiểu??

16. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Em noi khi khong phai chu 2tr7 ma mua cay nay la qua phi, vi cay nay chi la dang cap pro trong khi mot so cay khac nhu bs11,bs12,mx70 dang cap super nhung gia chi bang hoac thap hon,ngoai ra nhu mx80,bs lyd gia chi hon vai tram nhung danh cung kha suong,con co cay kason f9 gia 2tr8.Theo minh nhung cay tren deu danh ngon hon bs170 ma gia cung kha on.Xin loi mod vi online bang di dong nen danh khong co dau.

17. bangsbv

bangsbv Thành viên Tích cực

bạn đã đánh loại vợt gì thì mới tư vấn được chứ?!
    Mình đang dùng em này, nhìn chung rất thích...cầu đi chuẩn, nhanh, tốc độ cầu khi đập nhanh hơn vì vợt cứt..tuy nhiên đánh em này khi thể lực giảm thì ko ổn..01 điều nữa là cổ tay phải dẻo và khỏe thì đánh cầu ngang mới tốt được ko thì biếu điểm cho bạn vì out..

Đang tải...