[Chia sẻ] Ai đã và đang dùng FZ 9 thì vào báo danh và nêu cảm nhận nhá

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi empty207, 18/7/11.

1. empty207

empty207 Thành viên Chính thức

chẳng là hôm qua vừa tậu em Fz 9, mua đúng 1tr3, được căng cho cước BG-65ti vs được 1 bao vợt 2 ngăn Forza, cây Fz 9 này thân có màu trắng đầu vợt có màu hơi đỏ đỏ tím tím. Cảm nhận ban đầu của mình là em này nhẹ hơn so với các dòng vợt proace, mới dùng chưa quen nên hơi khó, không biết công ra sao nhưng thủ minh thấy được

2. tapchoicaulong119

tapchoicaulong119 Thành viên mới

Bạn mua ở đâu vậy. 1tr3 đã gôm giây chưa? Mình cũng đang muốn mua cây này

3. empty207

1tr3 có đủ cả bạn ạ, bạn đang nói giây gì ak

4. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Bạn mua giá đó rẻ đấy nhỉ? Mình đánh F9 được một thời gian ngắn rồi. Lúc đầu đánh Pro 950 rồi chuyển qua F9. Cảm giác ban đầu khá nhẹ nhưng giờ đánh đã quen hơn rồi. Cây này nhiều người khen qúa mình cũng không được đánh thử nhưng vẫn qđịnh mua.

5. empty207

giống mình, mình cũng thấy nhiều người khen nên mua, lúc đầu định mua proace cơ, thế bây giờ bạn đánh quen chưa có thấy sương không

6. HungIs

HungIs Thành viên Xuất Sắc

vợt này hơi cứng, công tốt, đập ngon, trc có đánh 1 cây nhưng gẫy mất rồi. jio giá vợt tăng quá.
    Bạn chủ top mua ở đâu thế?

7. empty207

mình ở Cao Bằng

8. luckyluke

luckyluke Thành viên Chính thức

bác này mua ở đâu mà rẻ vậy, 1,3tr mà có cả lưới BG65ti thì quá rẻ rùi. e cũng đang định sắm e này mà chưa có tiền mua mới.

9. empty207

Mình ở Cao Bằng, không biết họ bán nhầm hay ở đây bán rẻ nữa

10. trunghitc

trunghitc Thành viên Chính thức

cá nhân mình thi` thấy cây này ko hay lắm , đc nhiều người mua có lẽ 1 phần do hiệu ứng , cây này so với cây fleet top 20 thi` ko thể bằng đc , cá nhân mình thấy như vậy

11. badboy

badboy Thành viên Tích cực

uhmf cây này cũng bt nói chung FZ bg chất lượng cũng ko tốt bằng ngày sưa cách đây vài năm có anh bạn có cây FZ megaspeed... ko nhớ rõ nhưng hàng đan mạch chuẩn chơi rất đã...
    cây này chơi công thủ thấy cũng thuộc tốt TB thôi tầm giá nó thì còn rất nhiều con hay hơn màu sắc theo mình là sấu.. trắng + nâu đỏ ,,, gì đó nhìn không bắt mắt

12. empty207

cảm ơn bạn vì đã chia sẻ, mình cũng chưa được dùng cây của bạn nhưng cây Fz 9 cũng hay lắm, hôm nào xem có ai dùng cây fleet top 20 mượn thử xem như thế nào

13. trunghitc

trunghitc Thành viên Chính thức

Bạn cứ để ý mà xem , hỏi thử 1 người có FZ9 : " sao bạn mua cây này " ,70% sẽ nói : " nghe bảo cây này đánh hay lắm " !

14. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Thế như thế nào thì bạn mới mua đây. Phải thử trước hỉ. Nhưng nếu hok có ai quen để mượn thử thì sao?? (mặc dù mún tìm mượn thì sẽ chắc chắc có, theo mình là vậy. Vì hồi trước tưởng có mấy cây hok ai có, ai ngờ mới biết mình đi đánh cầu hơi ít...)

15. empty207

bạn nói đúng, chỗ mình toàn đánh proace thôi ma pro bây giờ các bạn bảo không bền (không biết có đúng không) nên minh mới thử chuyển qua forza(mặc du nơi mình ở không có ai dùng forza nhiều lắm cũng chỉ 1-2 người) không biết nơi các bác ở có nhiều người dùng cây này không? và những người đã và đang dùng cây này có nhận xét gì nhưng mình đã mua và cảm thấy đánh rất tốt!!

16. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Mình đánh quen AT900p rồi nên cầm cây này thấy nhẹ hều ý! nói chung đã mua rồi thì cứ đánh thôi bạn à, một thời gian là quen ngay!

17. Rukaphuong

Cây này Fz phổ biến là chuyên công, tuy nhiên là vợt cân bằng -> nhẹ đối với dòng chuyên công

Mỗi người mỗi ý. Người đánh tốt thì khen, đánh hok tốt thì chê thôi.
    Vợt tốt là vợt hợp tay (của ai nói ấy ^^!!).

18. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Chuẩn! Nhưng AT900P của mình là của Yonex, cây AT900P của Forza dễ chơi hơn.

19. Rukaphuong

Mình cũng nghĩ bạn chơi Yonex.
    Cây AT900 của Fz mình cũng đánh ròi. Nhưng hok bít phải lởm hok, dù nhìn rất kỹ nhưng hok thấy gì khác khác hàng Fz hết. Cây này cầm thấy nhẹ nhẹ sao ấy, đập thì tạm thôi, tạt thì hơi tệ. Nhìn chung nếu hàng Fz thiệt mà đánh như thế thì -> quá là bad so với số tiền mua cây vợt

20. empty207

cây fz 9 này căng cước gì?bao nhiêu cân là hợp các bác??

Đang tải...