[Cầu lông] Ai đã từng đánh qua dòng vợt victor SW35? Cho xin cảm nhận về con này đi nào!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi quynga78, 2/10/12.

1. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Ai đã từng đánh qua dòng vợt victor SW35? Cho xin cảm nhận về con này đi nào!

2. thanhtt

thanhtt Thành viên Chính thức

...Tóm gọn trong mấy chữ thui: tay khỏe hay chơi SW35...

3. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

phải khỏe như bác bóp nhỉ ...bác bnqc cho bạn ý xin ý kiến nào.................

4. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Đánh được 1 thời gian giờ thì cầm nó là đứng thở :))

5. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

Cây này thân rất cứng, đầu cân bằng, với những cú tạt cầu hay thủ phản công thì rất khoái, đập cầu cần có kỹ thuật tốt và lực thật mạnh mới ổn, chứ không thì sẽ rất khó điều khiển với những đường cầu cao sâu trên đầu.

6. icecream27888

Chưa nghe ai nói là sw35 là đầu cân bằng. Nó nặng đầu không nhất thì cũng nhì trong dòng vic rồi còn gì bác. Thủ em này hơi bị oải luôn. bác đánh được thế thì tay bác phải nói là rất tốt

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

anh Toàn đánh cực khủng khiếp ở đất HP đấy ạ :D mà sau 1 thời gian tập tay thì em thấy con SW35 đúng là rất cứng nhưng ko quá nặng đầu thật. Hqua đánh đơn hay đôi em đều dùng SW35 3U mượn của Lâm voi, đánh phê lòi :)) đang tính làm 1 cây :))

8. icecream27888

Uhm thế đúng roài :)). Tay khủng nên thủ thoải mái chứ anh thủ lởm khởm lắm. Theo ý kiến của anh thì so nó với voltric80 thì con này thân cứng hơn nên cảm giác nó ko nặng đầu bằng chứ nó cũng nặng, ít ra là hơn mx80
    Mà đánh bọn sw35 này thấy bí bí tay thế nào ý Tú ạ

9. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

hiện giờ mình dang dùng cây này .cây này cứng ,thân vợt hơi ngắn ,dộ cản gió rất tốt ,tốc độ vung vợt nhanh ,đầu nặng .là một trong những cây smash mạnh mẽ nhất của vic.chính vì vậy ko thích hợp cho bác nào có lối đánh kĩ thuật,hay múa ,đánh cầu hai nhịp nhưng đặc biệt cực thích hợp cho bác nào có lối đánh tấn công mạnh mẽ,tốc độ cao ,tì đè ,phản tạt ,điều đặc biệt nưa là vợt cực bền do vành vợt rất to ,chắc chắn .nếu bac nào chơi tấn công và lực tay khỏe thì cây này là sự lựa chọn số 1 trong dòng vic(ko như MX 80 thân cứng nhưng đàu vợt ko nặng bằng nên rât khó đánh ).hồi đội tuyển trẻ hàn quốc sang đây thi đấu ở trịnh hoài đức.mình thấy đại đa số nam là dùng cây này .mà kể cả đội tuyể hàn quốc trước kia cũng thế .tỉ lệ nam dùng cây này là lớn nhất so với các dòng vợt khác

Chỉnh sửa cuối: 8/10/12
  10. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đúng như a Vinh nhận xét bên dưới, đánh SW35 thì cứ chân phương mà đánh chứ ko múa may 2 nhịp các kiểu đc, 35 này có độ thoát cầu tốt nếu căng cước đúng sức bản thân :) Còn bác Toàn ở trên e nghe trc là trong tuyển nên đánh rất ghê, đã đc diện kiến a dịp giao lưu diễn đàn VNB, a đánh như thiên lôi cầm búa :x

11. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Đánh SW35 cần " tay to: :D
    PS: e đã chuyển sang BS 11 ^ ^

12. rocketeer

Mình nói đầu cân bằng là so với những dòng vợt mới nặng đầu của Vic như BS LYD... Còn nói về độ cứng thì cây này và cây BS 10 là tương đương, trước mình mua cả 2 cây BS10 và SW35 ở 16 lê trực nhưng về đánh đều phải dán thêm băng dính cho nặng đầu mới đánh vừa tay chứ để nguyên bản thì hơi nhẹ đầu quá, đập cầu không đã. Với những dòng như BS LYD 3U vẫn thấy độ cứng không bằng 2 cây trên. Thời điểm trước có cây BS limited 2U trong hộp sắt là mình thấy vừa tay.

Nếu Tú tập được cổ tay khỏe thì chơi SW35 là rất ổn đấy, nhưng theo ý kiến của mình thì nên dán thêm ít băng dán nặng đầu cho SW35 thì đánh sẽ phê hơn nhiều.

13. rocketeer

CÓ dịp gặp gỡ giao lưu với bạn thì mình sẽ cho bạn đánh thử vợt của mình, lúc đó bạn sẽ hiểu tại sao mình lại nói cây SW35 là cân bằng. Chúc vui vẻ nhé.

14. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Dán băng dính cũng đc hoặc bác có thể cuốn vài vòng dây thép 2 ly cho nó phê :teeth:

15. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

em sợ thép 2 ly chưa chắc vừa tay bắc này đâu .bác quấn thêm mấy vong sắt 6 y .he he.nói vui thôi .nhưng bs limited mà bác danh 2u là tay bác kinh khủng lắm đấy .a e ít nguwoif chơi được thể loại nhu thế lắm

16. rocketeer

Mình cũng có thấy nhiều ng chơi cây đó mà, đâu phải chỉ mình chơi được, nhưng đúng là từ trước tới giờ mình toàn chơi loại rất cứng, càng cứng càng thích, và luôn ưu tiên cho những cây 2U, vì theo mình cảm nhận dòng 2U luôn bền hơn, và chịu va đập tốt hơn dòng 3U. Nên ở sân mình chơi ng khác mà đấu kiếm với mình thì toàn của ng ta ra đi không à.

17. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Đọc cmt của bạn, mình đã hỉu tại sao bạn có nick"rocketeer" :happy69:

18. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

2U thì bác rocketeer đúng là tay siêu khủng 8-> .

Đang tải...