[Chia sẻ] Ai đã dùng qua vợt adidas cho cảm nhận...!!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi phungviethoa, 31/12/13.

1. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Có ai đã dùng qua, hoặc đã được thử chiếc Adidas P800 chưa nhỉ?
    Định mua về nghịch thử nhưng cũng thấy lưỡng lự...!!!
    Như tiêu đề ai đã dùng qua cho chút cảm nhận để mạnh dạn đi mua cái :happy69:

2. YONEX VN

YONEX VN Thành viên Tích cực

Vợt cầu lông là một loại vợt để đánh cầu .... lông. Bác mua về để nghịch là không nên rồi. Em có đôi lời tư vấn cho bác như vậy :rolleyes:

3. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Mình nghĩ với tầm tiền của vợt Adidas thì nghịch cũng vẫn còn sót tiền lắm, bạn có thể mua mấy cây Proace, Apacs, protech giá rẻ thì nghịch đỡ tiếc hơn. :35:

4. phungviethoa

Mình cũng toàn đánh vợt yonex, nhưng cảm thấy ko bền cho lắm, muốn đổi hãng khác xem!
    99% Vợt để đánh cầu! Cũng có người còn cưa vợt làm bút cũng là 1 kiểu nghịch, mình lấy thân vợt + cán đóng vào cái hót rác cũng là cách nghịch :D

5. phungviethoa

Proace có ra mẫu mới đâu, hồi còn bé nghịch suốt chán rồi :D
    Apacs hồi mới qua vn đã mua 1 chiếc nghịch giờ cho rồi :)
    Protech chưa nghịch bao giờ nhưng cũng chẳng thấy ai đánh giá cao cho lắm!

6. phungviethoa

Hôm trước mạnh dạn bán cái arc z slash đi, nghĩ còn ti10, arc10pg. Ai dè hôm qua gãy cái ti10, arc10pg đập cầu ko đã! :(

7. YONEX VN

YONEX VN Thành viên Tích cực

Adidas mình mới chơi cây Precision 88 thôi bác ạ, cây P800 chưa có cơ hội được sở hữu.

8. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Em đang chiến Adidas Adipower pro đập cũng đã tay ghê gớm :D

9. Birdie

Birdie Thành viên Chính thức

Câu hỏi đầu tiên hơi chung chung không dễ trả lời, vì adidas không chỉ có một cây vợt mà đợt đầu ra đã cho cả lô từ high end đến low end tổng cộng tầm 20 cây, cây P800 mà bác nhắc tới thuộc mid end.
    Nhìn chung thì vợt chơi được ít nhất thì thương hiệu lớn như Das đã quyết định lấn sân vào thì họ đã có chiến lược đầu tư. Để trở thành một đối thủ lớn đối chọi với Yonex, Victor , Lining thì tuy nhiên còn cần thời gian trả lời.
    Cái giá của vợt Das thì đương đối chát nếu so sánh với giá của dòng vợt tương ứng tới từ Yonex hay Victor nên để có thể thuyết phục được người tiêu dùng chuyển qua dùng thử là không hề đơn giản.
    Mới đây mình có tậu một con Adizero Tour vì nó có khung dạng sword như của Victor (Mình thích dùng Bs10, 11) ngoài ra lúc đó được giảm 15% so với giá thông thường còn 110Euro cả tiền ship nên mới thử.
    Vợt được căng sẵn nên đánh cái lưới đó thì không có thích tẹo nào, sau đó đã cắt ra để căng lưới mới. Tự căng lấy khi chưa có kinh nghiệm gì cả, định căng Nbg95 nhưng do nhầm lẫn độ dài nên bị thiếu mất vì thế đan thành hybrid, dọc là nbg95 còn ngang là BG65Ti, cân thì ko rõ chuẩn xác thế nào do chưa có calibration, nhưng cứ theo cái vạch thì là để 13kg.
    Mang ra sân đánh thử thì được cái là không gãy, chí ít thì mình cũng đã căng được.
    Tuy vậy đánh thì thấy nó nhẹ quá, ko đầm như hai em bs10, bs11.
    Hàng dẫu sao cũng đã mua ko thể trả lại, bán đi cũng mất giá nên để lại dùng, hy vọng khi lưới đứt căng lại một loại dây cùng đường kính, cùng tính chất sẽ cho cảm giác tốt hơn.

10. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

đánh cây này Adidas Adipower pro hoặc precision 88 là thích còn cây P800 chán lắm , hơi bì

11. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Cây Adiipower pro em phải thấy thân nó cứng cứng tựa tựa Victor nên oánh rất đã :d

12. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

P800 hình như là cây Das màu cam của anh Bách hay sao đó anh!

13. phungviethoa

Cái 88 rồng phượng đẹp phết! Bác cho cảm nhận 1 chút đi!

Chỉnh sửa cuối: 1/1/14
  14. phungviethoa

Con này hơi quá tiền bác ơi! Tết nhất đến nơi rồi! Mua về ko hợp tay thì phí! Những cái vợt tầm 3tr mình mà mua là phải đánh thử trước mới mua, ko dám chọn bừa!

15. phungviethoa

Vậy có lẽ mình ko hợp vợt adidas rồi! Bs11 mình đánh còn thấy ko đủ đầm! Mình thích vợt đầm như BS LYD, arc10 ấy mỗi tội đầu hơi nhẹ!
    Mình thích cách phối màu kiểu cổ điển của tour, bác chán thì bán lại cho mình nhé! Trước kia lúc nó chưa ra thích lắm, nhưng đến lúc nó ra mắt, biết thông số thì chán lè lưỡi! (Mua về thi thoảng cầm ra đánh cho nó phong cách, vợt đẹp mà haha).

Chỉnh sửa cuối: 1/1/14
  16. phungviethoa

Thank bác...!!! 2 cái vợt này giá hơi cao! có gì mình phải thử trước mới mua! Chứ còn cầm ở quán vẩy vẩy đến khi căng lưới, quấn cán cầm ra sân khác xa 1 trời 1 vực!

17. phungviethoa

Bac nói rõ xem cứng tựa cây nào của victor, chứ victor đầy cây mềm! Cứng như MX80 hay BS lyd ko? Đầu nó có nặng ko?
    Nếu cứng tựa lyd, đầu nặng tựa voltric70 thì mình ưng ý lắm :D

18. phungviethoa

Thoi kệ hàng das! Các bác tư vấn cho cây nào thân cứng 1 chút (tầm tầm arc10, bs lyd). Đầu nặng 1 chút (tầm voltric70, voltric9)
    Mà điều quan trọng nhất là khung vợt to, bền.
    Mình thấy hàng yonex đánh sướng thật đấy nhưng đắt và ko bền! Mình làm gãy mấy cái hàng hi-end rồi, chẳng va chạm vào đâu, đang đánh thì méo xẹo vành vợt. Dây thì cũng chỉ căng 11,2kg, căng quán chuẩn luôn nên ko sợ dây kéo làm méo khung! Còn cái BS lyd bán lại cho đứa bạn mới tập chơi, nó phang vào nhau, quẹt đất suốt, có lần phang gãy cả 1 chiếc fleet, mồ hôi nó ra vài lần nó phi đầu vợt xuống đất nẩy tưng tưng, sước sát gê rợn mà đến giờ vẫn đánh ngon, ko hề hấn gì!
    Cũng thấy sót xa khi 1 năm làm gãy 3 cái vợt yonex đáng giá hơn 10tr bạc :(

19. shandong

shandong Thành viên Tích cực

cũng nhiều bác chơi vợt adidas rồi có bác nào căng dây hybird chưa cảm giác tốt ko em có 3 sợi chưa căng :)

20. shandong

shandong Thành viên Tích cực

bác thử đánh fleet xem sao,trộm vía em đấu kiếm toàn hàng xóm dính chứ vợt e vẫn ổn

Đang tải...