Ai đã đánh qua dòng vợt Revilo cho mình xin vài ý kiến đánh giá nào!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Uknow86, 18/3/13.

1. Uknow86

Uknow86 Thành viên Chính thức

Như tiêu đề mình thấy dòng vợt revilo mới ra cũng đẹp nhưng chưa biết chất lượng và những model nào đánh hay, bác nào chơi rồi vào đây cho ý kiến đánh giá để em còn biết để múc nào

2. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Rivelo bóng đẹp, nhưng ít người thích dùng. ^^

3. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Mình có mượn đánh thử cây revilo xanh xanh của thằng ku em! thấy đánh cũng được! vợt công nên đập cầu tốt phết, bạt tạt rất tốt, thủ ở mức trung bình! Mỗi tội cảm giác vợt dẻo và nhẹ quá nên đánh ko được thật tay! Có vẻ cũng ko bền lắm vì thằng ku lấy của anh nó, lúc lấy còn tốt về đánh được tầm hơn 1 tháng thấy vợt hơi méo ở vành!

4. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

vợt revilo là của Khựa nhé bác :)) cây đầu tiên hồi em mới chơi lại là cây pro smash 8000 gi gi ay :)) giờ vẫn còn cho bọn trẻ con chơi, được mỗi cái bền còn đâu đánh ko thoát cầu 1 tẹo nào, cứng và nặng đầu nữa :)) chán kinh khủng
    nhân tiện bác [MENTION=50041]phungviethoa[/MENTION] cho em xin tý cảm nhận về arc ZS được ko? :) so sánh với VT70 thì càng tốt bác nhé :) em lại nổi hứng rồi bác ạ :)) thank bác trước nhé

5. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

Cảm nhận về fleet woven 1000

bác nào dùng rồi cho em ít nhận xét với, em máu con triotec 8 hơn nhưng không có xiền xúc tạm em này

6. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Revilo em nhớ trước đó thì nó là OLIVER ạ. Hãng Đức nhưng Made in China. Chắc là có vụ gì đó nên đổi tên, còn bên châu Âu, cụ thể là Đức vẫn có vợt Oliver nhé! Có vài vđv của Đức dùng, giá cũng kha khá là cao! Em biết vậy thôi ạ!! :D

7. tuananhnguyen3011

OLIVER và revilo ngày trước em có từng chơi vợt của cả 2 hàng này r, đều là Khựa mà bác, có cái thương hiệu của Đức thôi, nói chung chất lượng 2 hãng đó ngày càng đi xuống bác ạ (em nói ỏ VN nhé) giá của OLIVER cũng khá cao, ngang với victor đời cao ấy, nhưng mà chất lượng thì ko so sánh với vic được, đôi dòng cảm nhận :)

8. proacepac99

Hì nói chung mình chưa chơi dòng hi end của OLIVER ( Em không nói đến Revilo vì nó là đảo lại ký tự của oliver, trước Oliver và Mmoa do 99 Hàng gai phân phối nhưng bây giờ ở VN OLIVER đổi tên sang REVILO rồi) nên em không dám nhận xét. Có lần em check mấy mẫu OLIVER ở cửa hàng thì không thấy có trên trang chủ của OLIVER. Hãng này được cái thiết kế đẹp bác ạ!

9. phungviethoa

Uh! thì so sánh...!!!
    Công: 2 cái ngang ngang nhau! Nhưng có vẻ zs công tốt hơn vt70 4U.
    Độ nặng đầu: VT70 nặng hơn 1 tí xíu!
    Thủ: zs hơn hẳn luôn! Tốc độ vung vợt theo phản xạ khá cao!
    Làm quen: vt70 cầm vào cái là đánh được luôn! zs mình cần 1 tuần để thuần! (vì vành vợt mảnh, thân vợt dài, mới cầm vào hơi khó)
    Bạt tạt: là thế mạnh của zs, nhưng vt70 cũng chỉ ở mức khá!
    Bỏ nhỏ, cầu 2 nhịp: zs thân cứng hơn nên lừa cầu bỏ nhỏ tốt hơn! VT70 nửa đập nửa chém tốt hơn, cắm hơn, uy lực hơn!
    Giá cả: vt70 tốt hơn rất nhiều zs!
    * zs theo cảm giác của mình tuy là cây vợt 3U, cứng, nặng đầu nhưng cảm giác cầm rất nhẹ nhàng, không gây mỏi tay, điều khiển cầu rất tốt và đập khá uy lực, đánh ko hề rung, xoay vợt!

10. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Woven 1000 đánh rất hay,tầm chưa 3 tr yonex khó kiếm được cây nào đánh hay như vậy,nhưng gắng lên t8 thì nó lại lên một đẳng cấp mới,cầu bay thoáng và mát lắm :))

11. FLEET TRIOTEC 8

bác đạt hàm ý thế, con t8 của bác sao rồi 3,5 củ thì đắt quá, em sinh viên nghèo, bác fix cho em ít nữa đi, ^^

12. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Hè,nếu bác muốn fix nữa thì có con T8 mã Tw đấy,con của e đi bảo hành rồi,nó hơi bị vênh chút,sang tuần em lấy con mới chơi cho máu :))

13. FLEET TRIOTEC 8

@@, bác điều kiện thế, em thấy bảo fleet bền lắm mà, mà con bác mã gì, mã tw thì giá là bao nhiêu vậy bác, khả năng em cũng làm con cho nó chất, hehe

14. profesional

profesional Thành viên Tích cực

có tiền xúc triotec T8 thì em khuyên bác xúc dong vic MX giá rẻ, công khéo còn hơn ấy, không thì chọn fleet wowen ti88 hay cây woven 1000 ấy, cùng công nghệ woven,,,,triotec T8 chất nhưng đăt

15. FLEET TRIOTEC 8

em thì đang mún con t8 nhưng nó đắt quá, đắt bằng arc 11@@, khả năng lại về woven 1000 thôi

16. tuananhnguyen3011

ok thank bác nhé :) bác làm em thèm cây ZS của bác rồi đó :)) gom lúa chờ ZS lên sàn nào :D

17. proacepac99

Gom dần đi bác. Sắp có 1 em Zslash lên sàn rồi đó!!

18. phungviethoa

[MENTION=40508]tuananhnguyen3011[/MENTION] Là đại gia đó bác ơi!

19. tuananhnguyen3011

ặc, em lên làm đại gia từ bao giờ thế bác :( em sinh viên còn đang lo tiền ăn trưa ko đủ bác ợ :-s

Đang tải...