Ai đã đánh FZ Arc saber Z thunder cho em cảm nhận cái

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi tungbind93, 4/11/11.

1. tungbind93

tungbind93 Thành viên Tích cực

Chả là em vừa bòn rút hết tiền ăn uống ngủ nghỉ cả năm( chém gió tí :-" ) để tậu em ý vs giá 1tr7 chưa tính tiền cước. Em cầm em ấy thì cảm nhận ban đầu là khá nặng, phông và ve tốt, còn mấy nay tay yếu nên chưa đc đập thử @@ các bác cho cảm nhận về em ý nhé!

2. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

Bác mua rồi tự Chiêm nghiệm là tốt nhất ạ
    Dòng này là hàng fake nên ko mấy Anh em dùng nữa Bác ạ
    Vì tầm tiền đấy mua yonex và victor chính hãng thích hơn nhiều

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vào bài Tìm hiểu vợt Fz có bài review của mình đấy :biggrin:

4. tungbind93

thanks bác,hiện em vừa bán cây Mx70,để dùng cây fz thunder rồi :) cây của em là 3U,hơi bị quá nặng,nhưng cố vậy :D

5. Rukaphuong

Í, nhớ bác này nói thích cây mx70 lắm mà, sao lại bán đi. Hàng Victor dù sao cũng chuẩn hơn Fz nhiều. Mình đã rảo muốn hết vợt Fz rồi nên mới nói thế. Bởi thế giờ chỉ đánh Victor, Yonex hoặc Fleet, Lining nếu có cơ hội
    Cây MX 70 dẻo hơn Fz Thunder, nhưng cảm giác cầu và khả năng điều khiển tốt hơn cây Fz.
    Cây Fz Thunder này đánh rất giống cây Yonex Z luôn. Chỉ có điều Fz thì sao mà bằng Yonex được. Ai đánh qua rồi sẽ biết nó như thế nào.
    Cây Fz này ghi là 4U, nhưng nặng cũng gần 3U ấy. Bác mua được 3U của cây này đúng là hàng hiếm -> cây này nặng hơn cây 3U bình thường nữa. Nên sẽ oải là điều tất nhiên
    Cây này công có cái sướng của nó. Đánh đúng mặt vợt (tâm sweetspot) thì cầu đi rất thích, rất cắm và nhanh. Độ chính xác rất khá (yonex thì cảm giác chính xác còn ngon hơn; cây Fz này không bằng, lúc cầu ra khỏi mặt vợt đi hơi hỗn nên cảm giác vợt hơi lắc, cầu đi rung chút nhưng cái này khá nhỏ)
    Cả 2 cây Yonex và Fz thì đều có nhược điểm cực kỳ lớn đó là mặt vợt nhỏ, nên lúc xuống sức, đánh cây này khá ức chế do đánh không trúng tâm vợt, cạch vợt, thủ khó khăn (đôi khi hụt nữa). Mấy cái khác thì có nói trong bài review ròi :D

6. tungbind93

em cũng có cùng cảm nhận :D em cầm cây này 3U đánh cảm giác nặng kinh khủng nhưng khá nổ :D
    em định bán 1 trong 2 vợt,dùng 1 cây thôi nhưng k bán đc fz nên đành bán mx70 trong tư thế xót đứt ruột :)

7. Rukaphuong

Thế mà mềnh bán được cây Fz trước cây mx70 chứ :D

8. tungbind93

hỳ,thôi đành chia tay bác ạ :)

9. 11020041

11020041 Thành viên Chính thức

Forza at900 cũng fake, 990 cũng fake kiểu dáng của armotec của yonex sao vẫn dùng nhiều thây bác ?

Đang tải...