[Thảo luận] Ai có "Lăng ba vi bộ" trên sân cầu chia sẻ kinh nghiện cho em với....

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi cupidhung, 26/12/12.

1. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

em đánh cầu tuy đã gần hoàn thiện các kỹ thuật cơ bản về tay nhưng cách di chuyển của em còn chậm, giật cục và không được mượt mà. các pro có kinh nghiệm chia sẻ cho em với, lý thuyết 1 phần rồi nhưng áp dụng mới khó, có mẹo nào không các bác. e thấy di chuyển là phần rất quan trọng, cho dù kỹ thuật tay có tài đến mấy mà di chuyển không tốt thì cũng hộc máu trên sân thôi. @@!

Chỉnh sửa cuối: 26/12/12
  2. vthoabattu

vthoabattu Thành viên Chính thức

mình cao m65 chạy bao sân cần nhiều nhịp hơn, bước nhiều hơn, khó khăn hơn mấy bác cao

3. cupidhung

hic, chuẩn rùi, chân ngắn khổ quá bác ơi. k có bác nào có mẹo gì giúp anh em ak?

4. Tuyencaulong

Tuyencaulong Thành viên Chính thức

Bạn hãy tập thêm tạ 1 tuần nhiều nhất 2 buổi va chú y mỗi buổi tập xong thi chạy khoảng 3km nha.Sau mỗi buổi tâp cầu bỏ ra cho mình 10p để di chuyển trên sân cầu.Chúc ban thành công.

Nhận dạy cầu lông cơ bản va nâng cao.tại NTĐ Thanh xuân.Tuyên 0936522009. email: c.a.t.k20583@gmail.com

5. cupidhung

tks bác nha, chạy thế hơi bị tã đấy, hic :D

6. ljonheart

ljonheart Thành viên Chính thức

Chịu khó đứng giữa sân . Chạy đi chạy lại 4 góc sân nhiều lần là được .

7. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

tập nhiều là được thôi,ở sân em có người 1m60 mà chạy ầm ầm,đánh đ:ttennis:ơn ấy,quan trọng là phải học bước đúng,và nhanh,lúc thủ đừng có đứng khựng lại,nhún nhún như Tiến Minh ấy,như thế sẽ nhanh hơn

8. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Mình thì được hướng dẫn là tập nhảy dây.

9. Leminh86pt

Leminh86pt Thành viên Tích cực

Phụ thuộc vào cả đồng đội của mình nữa Bác ạ.

10. trofasthed

trofasthed Thành viên Chính thức

Cái món bí kíp này mà luyện được ở mức đỉnh cao thì đánh đơn vô đối luôn. Em chỉ biết bày cho bác cái khẩu quyết của nó, là mỗi bước di chuyển là 1 bước nhún nhẹ, rồi vừa bật chân vừa bước chân(chân nhún chủ đạo là: chân sau nếu tiến, chân trước nếu lùi. Chân phải nếu sang trái, chân trái nếu sang phải.). Việc nhún này là bắt buộc, nó vừa giảm lực cho đầu gối, vừa giúp di chuyển nhanh hơn. Mới đầu bác nhún hơi mạnh(vì chưa kiểm soát được) trông nhấp nhô rất buồn cười. Nhưng khi quen rồi, thì việc nhún nó rất mượt. Tập nhảy dây chắc là cách tốt nhất đó.

Để minh họa cho việc nhún khi di chuyển em gửi bác cái video bất kỳ của Lindan cũng sẽ thấy. Thể nào thấy Lin ít băng gối thế :)

Last edited by a moderator: 7/12/15
  11. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bác cố gắng tập không cầu cho em nhé. Cái này bác tập ở đâu cũng được không nhất thiết phải tập trong sân. Hãy tự tưởng tượng các hướng cầu bay, sau đó chạy đến các vị trí đó, lên xuống trái phải, lên bắt bỏ nhỏ lùi thật nhanh nhảy đập. Lúc đầu có thể chỉ tập 1 hướng di chuyển cho thật nhuần nhuyễn. Sau đó phối hợp các hướng di chuyển lại. Thường kiểu của bác là do chưa nhuần nhuyễn nên sau khi đánh 1 2 quả việc di chuyển sẽ bị sai chân, hoặc do quá để ý đến chân nào di chuyển trước chân nào di chuyển sau gây nên rối và chậm. Hãy cố gắng tập luyện để việc chân di chuyển chỉ là 1 phản xạ rất tự nhiên. Khi đó đánh cầu ta chỉ quan tâm đến vị trí của đối thủ và quả cầu, việc di chuyển chân sẽ tự động theo cầu. Không phải nghĩ nữa. Chúc bác tập luyện thành công!

12. cupidhung

tks bạn nha :D mình sẽ thử xem sao

13. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Tập nhảy dây!

Trước khi đối thủ vung vợt, nhún chấn 1 nhịp

sao cho đúng lúc đầu gối hạ thấp xuống là lúc đối thủ đánh trúng quả cầu!

14. cupidhung

các bác nói chuẩn wa, he he he, đúng là phải học bước đúng trước, em đang nhờ các pro dạy cách bước đúng, với cách nhún 1 nhịp trước này khá hay, em đang tập, khó thật, hê hê

Last edited by a moderator: 7/12/15
  15. grobiancuteboy

grobiancuteboy Thành viên Chính thức

Thanksssssssssssssssssssss

16. grobiancuteboy

grobiancuteboy Thành viên Chính thức

Cách hướng dẫn rất hay.

17. shjva9x

shjva9x Thành viên Chính thức

mình xin slot 30 lần :D

18. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

Như các bác nói chạy 3km cả nhảy dây thế còn về cái khoản giảm cân thì sao ạ :):happy69:

19. suzume

suzume Thành viên Tích cực

Đang tải...