[Chia sẻ] Ai cho e ý kiến về con Pro Ti RHY!

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi thanchet44, 26/7/12.

1. thanchet44

thanchet44 Thành viên mới

Ai dùng qua rồi thì chia sẻ ý kiến cho e con Ti RHY proace với, e thấy nó đánh cũng đc có cái nặng đầu đánh đôi khó thủ quá, e tính lên con Ti 8 mà còn phân vân không biết nên chọn thế nào :D ai giàu kinh nghiệm chia sẻ giúp e tí kinh nghiệm về xem pro nha :D

2. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

Ti Rhythm là vợt thủ mà bạn, nặng đầu gì đâu, tầm đấy của proace chỉ có 950 là nặng đầu thôi. Ti8 mới đánh còn khó thuần hơn cả Ti Rhy đấy, tuy nhiên đánh lâu rồi thì cũng khá ngon :)

3. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Proace đã từng là một dòng vợt phổ biến hầu khắp các sân cầu lông và người chơi cầu lông. Em chỉ có đôi lời như vầy :
    Em từng chơi thì thấy cây Rhythm hơi nặng đầu một chút, một chút xíu thôi bác ạ :D trong các cây ss 800, 950, 1000 thì em thấy cây 950 là đầm đầu nhất. Cây Ti8 thì không phải là khó thuần mà rất rất khó thuần với người mới chơi, thiết kế đầu vợt của Proace Ti8 cho cảm giác nhẹ nhàng, thanh thoát khi vung vợt, cảm giác ít cản gió nhưng khi xuất lực thì lại không đơn giản chút nào.
    Nếu so sánh 950 và ti8 thì em có một chút kinh nghiệm sau:
    - Cùng là một động tác tạt ngang: Ti8 có thời gian chạm cầu nhanh hơn 950, tức là tốc độ vung vợt cao hơn. Tuy nhiên, khi tác động lực vào cầu (khi chạm cầu), với lực tác động của hai vợt là ngang nhau thì 950 sẽ cho lực lớn hơn Ti8 khoảng 1,5 lần. Do vậy, nếu bác chơi Ti8 :D bác phải chú ý từng quả chạm cầu một.
    - Một điểm lưu ý nữa với Ti8 là với bất kỳ động tác xoay mặt vợt nào (để chặt, cắt, chém cầu...) người chơi cần giữ chặt lấy cán (không phải là quá chặt ạ ^^) của vợt. Không biết có phải là do nhà sản xuất không mà em thấy những cây Ti8 của em mới mua oánh dẻo hơn hẳn những cây mua trước đây. Phần mặt vợt của Ti8 bây giờ rất dễ bị biêng biêng (rung lắc khi chạm cầu) không giống như trước, nên chơi Ti8 phong độ mỗi hôm mỗi khác :)) :)) :))

4. bluelion

bác vào chém cái gì, lo chụp ảnh gửi cho e đi :D

5. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Tối vìa cơ mà :D :D :D

6. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Em mới chỉ dùng 2 cây Pro là Pro 900 và evolution90, cấy Pro 900 gãy khi còn BH (nhẹ, thủ dễ, công yếu) Evolution cân bằng đánh rất nhanh quen tay nhưng độ ổn định của mặt vợt kém (khi kẹp cán vợt và búng đầu vợt thì văng lung tung ^^)
    nhưng cây còn lại em không biêt.

7. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Mình vừa bán con ABS 120 ti để dồn tiền lên VT7. ProAce là dòng vợt rẻ đến trung bình, độ bền tốt (trừ dòng ABS) và nhìn chung thỉ quanh đi quẩn lại cũng chỉ đc cái rẻ. Dù vậy cũng có 1 số cây ProAce đã trở thành huyền thoại của người đam mê cầu lông:

-Sweetspot: Vợt đc khá nhiều người sử dụng. Là dòng vợt công giá rẻ của ProAce nhưng rất hiệu quả, đáng giá tiền và từng đc xem là chuẩn mực của vợt công.
    -Stroke: Dòng vợt khởi nghiệp của đa số mọi người và đến bây giờ vẫn đc tin dùng (mình cũng bắt đầu từ Stroke 318 :D ). Vợt nhẹ, dẽo, thích hợp để người mới chơi tập luyện và "tàn phá". Tuy nhiên độ bền khá cao và đc xem như là chuẩn mực về độ bền so với giá thành.
    -Platinum và Ti: Dòng trung đẳng của ProAce. Ti8, 9 và Platinum 110, 510 và 610 là những cây vợt cực tốt so với giá thành của nó. Mình đang tính mua 1 cây 510 để đánh đôi.

Trước đây mình dùng ABS 120 ti và có thể nói rằng đây là một cây vợt tốt. Bán đi cũng khá tiếc nhưng mình muốn thử cảm giác vợt chuyên công. Dòng ABS nhìn chung khá cân bằng nhưng chất lượng khá là kém, thường xuyên bị sập khung ko do 1 lý do gì cả @@. Ti Rhy thì mình chưa thử nhưng vung cái khung ko thì thấy khá nhẹ và dẻo, có thể tương đương ABS 120 nhưng ko đầm bằng.

Có thể mọi người chê ProAce đã quá lỗi thời và thiếu những dòng vợt đỉnh cao như các hãng khác nhưng đối với mình thì ProAce sẽ luôn là hãng vợt tốt nhất :)

1 person likes this.
  8. bluelion

gần nửa đêm rồi, haizzzzzzzzzz

9. bluelion

ghê proace chính vì cái thường xuyên sập khung ko do 1 lý do gì cả đấy bác, chỗ e hôm rồi có bác nứt đầu vợt ABS1000, thế nên ngày càng ít người muốn mua nó

10. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Hì chỉ có dòng ABS là bị lỗi chất lượng thôi. Các dòng low-end thì bền thôi rồi ^^

Chỉnh sửa cuối: 26/7/12
  11. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Ty RHY mình cầm nó nhẹ khỏi nói ấy chứ. chả thấy gì :D

12. Bột Thiếu Gia

Bột Thiếu Gia Thành viên Tích cực

mình đang đánh con này:)) con này không nặng đầu đâu... mình thấy nó nhẹ lắm.. công thủ toàn diện.

13. emly89

emly89 Thành viên Xuất Sắc

e cũng đã dùng e này..ko nặng chút nào..màu đẹp..nhưng tuổi thọ không cao..đang đánh chả tương vào đâu mà sập..

14. Bột Thiếu Gia

Bột Thiếu Gia Thành viên Tích cực

chị có căng vợt quá k? vợt mà căng quá xong hay đánh cạch nhiều thì cũng dễ đi lắm:D em mua cây ti rhy này gần 2 năm rồi có sao đâu:) papa em cũng 1 cây dc khoảng hơn 3 nằm gì đó... bền lắm

15. emly89

emly89 Thành viên Xuất Sắc

hề hề..3 năm là quá ngắn so với con vợt e đang dùng..bi h mua từ năm e 12 tuổi..đấu kiếm nhìu, còn e proace chẳng choảng nhau lân nào ..nhưng nó còn trụ lại được đến tận bi h. bi h e đã 23t rồi ạ..trong khi cả 2 con đều căng cùng mức căng giống nhau. con proace mua sau nhưng ra đi trước

Đang tải...