[Chia sẻ] Ai biết về con Apacs edgeSaber z slayer vào chia sễ cùng tôi cái

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi kidsboyhp1993, 6/4/12.

1. kidsboyhp1993

kidsboyhp1993 Thành viên Chính thức

Mình mới mua cây này nhưng cảm thấy đánh nó cứ thế nào ấy, ko chắc tay, cảm giác cầu kém, chỉ được cái nổ thôi. : Cầu lông:

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

?? Bạn nhận xét xong rồi thì chia sẻ gì nữa.
    Với tầm tiền đó thì con này nói chung đánh vậy là được.
    Tuy nhiên, vợt quá rung (rung rất hỗn, ăn vào tay nhức luôn) và đập cầu cực kỳ kém chính xác (vì rung mà).
    Được cái thủ, tạt và bỏ nhỏ tốt.

3. kidsboyhp1993

Thì mình muốn xem ý kiến mọi người thế nào mà... Em thấy thủ cũng kém, cảm giác cầu ko thật tay lắm

4. Rukaphuong

Rung khó chịu lắm.
    Thật ra vợt nào mà không rung. chỉ có mình cảm nhận thấy hay không thôi. Có điều mình đánh nhiều rồi, thấy thằng apacs (tiền tiền dưới 800k) là rung lắm, nhức cả tay. Hồi có cây apacs như của chủ thớt; đánh đúng 4 sec là xách vợt đi về -> tay nhức tới nỗi phông cầu không đi ln @_@
    Nhận xét trên là nói apacs Việt Nam nha, còn Malaysia chắc là ngon hơn. Vì mình biết một anh bạn có nhờ mua Apacs (Tantrum 200) từ Malaysia xách tay về luôn; mắc hơn ở VN mấy trăm; đánh cảm giác good hơn chút.
    Apacs đánh ngon chỉ có thể từ Tantrum, Lethal, hay các dòng cao khác.

Chỉnh sửa cuối: 7/4/12
  5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tất cả các vợt đều rung và lắc nhưng ở mức độ khác nhau. Rung ít hay nhiều phụ thuộc độ cứng thân vợt và công nghệ sản xuất của từng hãng có chống rung tốt hay không.:)

6. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

mấy cây Apacs thiết kế nhái theo Yonex thì mình nghĩ same same nhau cả, khác chút thông số thôi

7. kidsboyhp1993

Mình mới tập đánh, cảm giác tay ko tốt như mấy anh ở đây nên cũng ko chắc lắm. Nhưng mà thấy nó cũng khá rung. Mới đánh như mình, lại ko có tiền đầu tư thì tạm tạm được. Đánh chừng 6, 7 tháng cho ngon lành rồi sắm 1 cây tử tế chút. Giờ vẫn gà, mua mấy con rẻ rẻ, đánh cho đỡ xót vợt. Bác Rukaphuong nói như thế cũng hơi quá. Em thấy đâu đến nỗi như bác nói. Cũng rung nhưng mà ko rung tới mức đó. chỉ 1 chút thôi. Hnay đánh quen vợt rồi thấy nó cũng được, ko đến nỗi :)

8. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

chắc bạn chưa đánh mấy cây cao cấp nên mới thấy vậy, mình đánh quen các cây giảm rung tốt giờ cầm vào các cây rẻ rẻ đánh ko nổi nửa

9. kidsboyhp1993

thì em đã bao giờ cầm con nào quá 1 triệu đâu. Bọn em sv, lại mới đánh nữa nên làm sao mà đầu tư được chứ. Ở sân trong trường em con đắt nhất cũng chỉ có gần 2 triệu hay sao ấy. Mấy anh tuyển trường em cũng ko có vợt đắt như mấy anh trên diễn đàn này đâu. giờ cứ chơi vợt đểu đã. sau này tính sau :D

10. Rukaphuong

Mình đánh nói sao thì nói vậy chứ có gì đâu à. Mình vẫn có con Proace Powerace 99 850k, đánh ngon phết. Hơn hẳn apacs nhiều.
    Vợt có rung (mà mình nghĩ thì nên gọi là bị lắc) nên đánh không chính xác như vợt đắt tiền; nhưng kô đến nỗi như apacs (vừa rung, vừa lắc) :dance:

11. kidsboyhp1993

Nếu cầm chắc tay và có lực thì liệu có lắc ko??? Thì đã hơn nhau hẳn 230k. Phải khác nhau chứ ạ :)

12. Rukaphuong

Khụ khụ. Giá đó bạn mua con nào của apacs đảm bảo đánh cũng kô bằng. Mỗi hãng khác nhau là ở chỗ đó.
    Hi. Mà chủ yếu là bạn thích. Tư vấn gì thì cũng chỉ là thứ yếu. Tư vấn cũng chỉ dựa trên kinh nghiệm mỗi người thôi:smile:

13. kidsboyhp1993

Uhm bác nói phải. Nhưng mà đang đánh vợt căng 8kg, giờ đánh 10,5kg sướng vãi. Đập nổ thật. Nhưng bỏ nhỏ ko nuột như trước nữa :(

14. ipboy97

ipboy97 Thành viên Chính thức

Đang dùng apacs lethal 8 đan 11kg đánh ngon mà rung chút chút nhưng vẫn kiểm soát được

Đang tải...