A E tư vấn cho cái này....

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi xhuy1308, 29/8/13.

1. xhuy1308

xhuy1308 Thành viên Năng nổ

Vấn đề là thế này ạ.Ở quê mình thì sân đánh full cả tuần(k nghỉ ngày nào hết) mà mình đc cái là rất ham đánh cầu nên chẳng muốn nghỉ hôm nào.Sân toàn những người ngang nhau nên mỗi hôm 3c căng là mệt.Mà đi đánh liên tục hôm nào cũng giã căng như thế mình cảm giác có những hôm đánh ì lắm k chịu di chuyển.Vậy theo các bác 1 tuần nên đánh mấy buổi!.Liệu có cách nào chiến cả tuần Pin vẫn trâu k ạ...........^^!

2. theking99

theking99 Thành viên Chính thức

Hồi trước cái ngày còn là Học sinh cũng hay đánh theo kiểu của bác. Đến giờ thì chỉ đánh 3-4 buổi 1 tuần là cảm thấy OK rùi. Nói chung mình thấy đánh cầu lông vào sáng sớm là sướng nhất. Giờ đi làm rồi k có thời gian để chơi buổi sáng. Toàn phải đánh giờ 7-9h tối. Mấy hôm đầu đánh k quen mệt vãi.

3. xhuy1308

buổi sáng dậy ngại lắm bác ạ e thì đánh buổi chiều sân toàn nhưng cơ cứng nên đánh căng mệt lắm bác ak @@

4. mhbnvn

mhbnvn Thành viên Chính thức

muốn chiến nguyên tuần pin vẫn trâu chỉ có cách tập thể lực, sáng chạy chiều đánh

ăn đủ, ngủ kỹ không chất kích thích

xếp hình vừa phải thôi

trước khi đi chiến 1 tiếng ăn nhẹ và uống nửa lít nước

5. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

uhm. Cái đó nhiều anh em gặp phải rồi . Cái đó là do tâm lý thôi . Cứ oánh Vài chai nước là khác ngay ý mà . Chứ đánh vui thì đó là hiện tượng bình thường . chứ không phải do mệt đâu

6. minhduc293

minhduc293 Thành viên Chính thức

up lên ké nào .....................

7. xhuy1308

úi bác bọn e hầu như ngày nào cũng độ mối trận 30-50k sau a e đi u nước nên đánh căng đét.cũng là do mệt cả căng hết cơ chân bác ak.thanks b đã tư vấn.

8. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Chế độ tập luyện thể lực - ăn uống - ngủ nghỉ tốt thì cả tuần là chuyện bình thường bác ạ.Trong trường hợp mà bác bảo 3c đã căng thì nên giảm :D.THời gian ấy luyện thể lực và sức bền :D

9. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Không phải do bác đánh cả tuần nên mệt đâu . Do nhiều nguyên nhân khách quan khác thôi . Cứ ăn uống đều độ thì đánh thế càng khỏe chứ chả yếu đi . Đa số những người 1 tuần đánh 3 buổi do họ không có thời gian hoặc vấn đề khác thôi , chứ đã đánh phong trào đều đều em nghĩ ai cũng muốn chơi cả ngày chứ chả nói vài giờ .

10. hoangphonghp

hoangphonghp Thành viên Chính thức

Chủ thớt bảo đánh căng sức 3 c là mệt cũng đúng thôi...quan trọng là 1 C kéo dài bao lâu ? khoảng bao nhiêu chạm thì ăn một điểm ? ...Nói chung là phong trào đánh thoải mái không cần nghỉ ngày nào 7/7 mà nện . Hôm nào sung cơ chiến cả sáng lẫn chiều ...Sợ nhất là gặp các chị "hồi xuân" gọi : em ơi đứng với chị 1 sê là ...tê tái cả người :teeth:

11. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

tập và tập và tập...thể lực bạn nhé...mình toàn thế.

12. xhuy1308

bọn mình đánh 31 bạn ak sân mình đánh k hay nhưng cầu dai và bền nên cũng mệt.Bạn có cơ hội về BN qua sân mình giao lưu nhé

13. babyhg

babyhg Thành viên Chính thức

mình là mình thích đánh cả tuần, với cả trước khi đi đánh bác không nên thẩm du hay xxx, sự thật đấy tin mình đi :D

14. traicaulong

traicaulong Thành viên Chính thức

Chuẩn ko cần chỉnh, mình hay làm như vậy, 1 ngày đánh 5 - 6s mà ko kiệt sức.

15. quangtuan

quangtuan Thành viên Chính thức

Tap the duc nhieu vao ban. Ngoai ra neu di chuyen hop lhi do mat suc hon.

16. Kysutran

Kysutran Thành viên Tích cực

Bạn đánh đôi hay đơn? Nếu đánh đôi mà 3s đã mệt thì thể lực của bạn yếu cần phải tập tạ và chạy bền thêm chứ nếu chơi 3s đã mệt rồi thì chắc ko thể chơi được món bóng đá rồi

17. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

keke...các bác ah .ku em này pin em nó quất 3c căng là hết pin cũng đúng đấy ạh .
    Sáng chụi khó dậy sớm tập tạ đi em ơi.
    dạo này vẫn đánh đều chứ anh bận nghỉ mấy hôm rùi ko ra đc.

18. liemnt

liemnt Thành viên Chính thức

Rất nhiều các bài tập thể lực trên Youtube rất hay. Tập chăm vào.. Pin Trâu hết

19. nguyenlamhai

nguyenlamhai Thành viên Chính thức

tập thể lực đi bác, thi thoảng nghỉ chơi cầu, chuyển sang chạy hay nhảy dây 1 bữa cũng dc, vừa nghỉ tay, vừa tăng khả năng linh hoạt

20. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

Đánh cả tuần chẳng sao, mình vẫn chơi cả tuần bao nhiều năm rồi, nhưng chuyện điểm rơi phong độ là khó tránh khỏi, hôm nào thấy ng mệt mỏi hơi ì ạch, phản xạ ko tốt thì hôm đó nên chơi ít đi 1 chút. để 1 -2 hôm sau là lại sung lên chiến tốt ngay.

Đang tải...