900k mua ProAce, Yonex, Forza loại nào

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi Rukaphuong, 10/12/10.

1. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Chào các bạn, mình đánh cầu cũng được mấy năm rồi. Lần đầu vào diễn đàn, mình muốn hỏi ý kiến các bạn để mua vợt. Mình thích nhất thì là hãng Proace, nhưng nghe nói hàng giả cũng nhiều lắm (nhưng cũng đành chấp nhận thôi). Mình tính mua 1 cây vợt, hãng proace, forza hay yonex đều được. Mình thường thích công (công vừa, không mạnh), nhưng thủ, đánh bỏ nhỏ, cắt cầu cũng nhiều lắm
    Mình ở Cần Thơ. Mình ra tiệm thấy có cây Sweetspot 1000, Ti9 (proace) cũng thích, nhưng vẫn muốn tham khảo thêm.
    Các bạn biết về các dòng này, cho mình ý kiến tham khảo. Cám ơn nhiều.
    Mình chỉ có tầm 900k trở lại thôi. Hồi đó, mua cây Proace abs 70, nhưng đánh được đúng 20 ngày (ngày thứ 20, sau một cú phong cao tay, nó đã mang thương tích trầm trọg, không gì sửa chữa được :49: ) nên rút kinh nghiệm không mua quá 1tr -> để không xót tiền..:37:

2. PioCaster

PioCaster Thành viên Tích cực

Theo như bạn tự nhận xét thì bạn nên mua Ti9 vì cây này công thủ toàn diện (Công tốt hơn thủ), độ dẻo và nặng của vợt cũng ở mức chuẩn, giá cả cũng nằm trong khoảng tiền bạn dự kiến. Nếu cần thủ nhiều hơn công thì bạn nên mua Sweet 1000. Và một điều quan trọng nữa phải quan tâm là cổ tay của bạn ra sao (khỏe hay yếu) nếu tay khỏe thì dùng SW1000 nếu yếu thì nên dùng Ti9. Mình cũng đang có 1 cây Ti9 nhưng chỉ dùng đến những hôm nào cơ thể yếu mà thôi. Chúc bạn chọn được 1 cây vợt ưng ý (Nếu có đk thì ôm luôn cả 2 cây về mà dùng cho tiện :p)

3. Rukaphuong

Cổ tay mìh cũng thường hà. Gần đây mới đánh cổ tay nhiều, chứ hồi trước, đập là xài sức toàn bộ cánh tay luôn. Mình xem trên trang http://www.vietsport.vn/?act=DetailProduct&pid=24&gid=68&cid=70&id=501
    thấy Ti9 là vợt thủ (không biết đúng không), ngoài ra cũng có cây Sweetspot 950 nhiều người nói cũng tốt lắm, mình đang phân vân.
    Vợt Forza có loại nào được không. Nano 9 thấy nhiều người cũng mua nhưng giá cao quá (mình theo không nổi). Dòng FZ Nano Force thì có mấy cây vừa tiền nhưng mình chưa bao giờ đánh nên không biết được không
    PS: Mình đang đánh cây Powerace 99

Chỉnh sửa cuối: 11/12/10
  4. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Mình ủng hộ ý kiến của bác Pio. Mình cũng dùng cả Pro ss1000, Fz F9 và thấy rằng bạn nên sắm dần cả 3 em đó, FZ F9 thì hơn tiền tí :tgcl:thôi.

5. Rukaphuong

Forza nano 9 hơi mắc, chắc để lần sau mới mua nỗi. Đang băn khoăn giữa Proace Ti9, SS1000, SS950. Mấy con này đều đều nhau. Không biết nên lấy đứa nào.

6. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Quyết 1 in 3 đều được bạn ạ! ạnh dạn lên mới có kiếm chơi, kén chọn mãi cũng khổ:tgcl:

7. Rukaphuong

Chắc phải thế. Thanks

8. jackwilly

jackwilly Thành viên Tích cực

Mình đang xài cây pro ss 950 ngon phết đấy, nhưng cổ tay phải khoẻ tý, cầm thử cây ss1000 của thằng bạn đánh thấy không bằng 950, với lại phải tuỳ vào mỗi người nữa, cầm thấy vừa tay thì mua, ý kiến của mình thì nghiêng về 950 :D

9. Rukaphuong

2 cây này, cây nào là vợt cân bằng vậy bạn, vì mình không biết cây nào là cây nào. Mấy chỗ khác nói mỗi cây khác nhau nên mình cũng lưỡng lự mãi.
    Cây nào cân bằng chắc mình sẽ mua.

Chỉnh sửa cuối: 11/12/10
  10. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

đánh cầu mà lại xót vợt hả a??? hix!!! theo e thì mua ti8 của proace ý, công hay lắm!!! nhưng dòng vợt proace bây giờ đánh 1 thời gian hay bị nứt và gãy ở chỗ trên đỉnh vợt lắm.

11. Rukaphuong

Cây đó cỡ nhiêu tiền. Ở đây hình như không thấy
    Không phải xót vợt, mà là xót tiền. Bỏ ra mà không hiệu quả, ai không xót

12. jackwilly

jackwilly Thành viên Tích cực

Nếu chọn cân bằng thì ss1000 nhé, đầu nó tương đối nhẹ hơn ss950 :D

13. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

Theo em.anh nên chọn con SS1000 ấy.con này đánh rất hay.công thủ đều dc

14. dinhvan

dinhvan Thành viên Chính thức

Còn theo ý kiến của em là cây forza megaspeed 66, đánh ngon bà cố lun , 600k

15. Rukaphuong

Thank mọi người, đã mua cây SS950, đánh cũng vừa tay lắm.
    Cây forza megaspeed 66 cũng đã đánh quá, rất được (hơi nặng tí), mà rẻ nữa. Ở đây bán 560k. Nhưng ông bán nói chỉ dành cho người mới chơi. Do đó, nên mua mấy cây như SS, NanoForce.
    Tình hình là sao khi mua em SS950. Thấy một em mới ra lò của Forza: nano Force 10. Nghe nói đánh rất sướng tay, đầu nặng hơn nano force 9 -> chuyên đánh công, tốt hơn force 9 nữa.
    Do rất mê, tính để dành sẽ mua tiếp em này nữa :tgcl: . Mọi người có đánh qua dòng này chưa. Cho ý kiến đi

Chỉnh sửa cuối: 12/12/10
  16. songtrontinh

songtrontinh Thành viên Chính thức

bạn mua cây platinum 110 của proace đi..ráng thên 150k nữa nhưng sẽ không hối tiếc đâu...mình da su dung 4 cây này...và cung mua cay vot gia 3tr nhung danh hon e nay chang la bao..ý kiến nhỏ

17. Rukaphuong

Thanks các bạn, mình đã mua cây SS950. Đánh mấy bữa nay rất được, hơi nặng hơn cây Powerace 99 tí, nhưng đánh được.
    Cây platinum 110 mình chưa thấy lần nào. Để kiếm xem

18. Rukaphuong

Forze Flex 7800, Megaspeed 100 200, hỏi thông tin tham khảo

Tình hình là sau khi đánh con SS950 được 2 tuần thì đã tiễn đi luôn, bán rẻ :66:. TIền mất -> xót. :20:
    Con SS950 này xem chỗ bán thì nói là cân bằng, mà đánh là biết ngay chuyên công. Không hiểu tại mình yếu hay tại cây vợt, mà đánh một hồi là mất sức ghê gớm, khôgn còn sức đi bỏ cầu nữa chứ đừng nói là công -> Hối hận do không nghe mọi người khuyên.
    Giờ đang đánh cây Force 9, công khỏi chê mà ít mất sức hơn nhiều, cảm giác đập cầu rất "Yomost" :15:. Đang tính kiếm cây Force 10 xem tới cỡ nào
    Ngoài ra, còn có cây Nano Flex 7800, MegaSpeed 100, 200.
    Anh nào, bạn nào đã từng đánh qua cây này, cho biết tí thông tin đi. :23:

19. mrking

mrking Thành viên Chính thức

Bác nói sao chứ lúc 16 tuổi em đã cầm cây ProAce ss950 đập rất ngon -nhưng ko mất sức như bác tả:73: Nghỉ gần 5 năm giờ 22t vào cầm em nó đập vẫn rát như ngày nào :14: nhưng thật sự thì em nó thủ mệt :84: Giờ em muốn mua thêm 1 cây chuyên công+ bền (dễ tróc sơn ko sao) có giá ~ 2 triệu mong các bác tư vấn. P/s hiệu nào cũng đc :1:

20. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Yonex AT50
    công rất tốt
    ko bác hỏi chị luonghai xem

Đang tải...