[Thảo luận] 2 người yêu nhau đánh cầu hợp không???

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi dungna5672, 3/6/14.

1. dungna5672

dungna5672 Thành viên Chính thức

Cho mình hỏi chút xíu:: 2 người yêu nhau cùng chơi cầu lông thì khi đứng với nhau đánh đôi hợp k??Người ta bảo yêu nhau sẽ hiểu nhau.Vậy sao hầu như mình thấy các đôi vợ chồng ít khi đứng với nhau lắm.Mình từng chứng kiến rất nhiều cặp vợ chồng rồi.
    Ps: bản thân mình và người yêu mình khi chưa yêu thấy đánh cặp bt.khi yêu rồi đánh toàn k hợp à:(((
    Ở đây bác nào có người yêu cùng đánh cầu thì giao lưu tí nha:)))

2. lamtac

lamtac Thành viên Chính thức

He! Em và vợ oánh với nhau khá hợp bác ạ. Vì oánh hợp em mới cưới đấy. Kaka! :80:

3. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

bác [MENTION=2451]minh_bongdem[/MENTION]. nhìn nick bác e lại nhớ đứa bạn. đi đánh cầu cưới đc vợ hiền cùng đánh cầu :)

4. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Mình thấy nhiều đôi lúc thắng thì ko nói gì mà lúc thua thì cãi nhau :73:

5. Sắc Huyền

Sắc Huyền Thành viên Chính thức

Chắc ít cặp đôi như bác em thấy mặt nặng mày nhẹ với nhau trên sân nhiều lắm

6. vuthien86

vuthien86 Thành viên Tích cực

người yêu cụ là nữ hay là bóng. nếu bóng thì đánh đôi nam hợp đấy, còn nữ thì còn tùy, giận dỗi nhau thì cũng bỏ cầu luôn

7. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Mình nghĩ trong đánh đôi thì yếu tố quan trọng nhất là cả 2 phải hiểu lối chơi của nhau từ đó tìm ra cách đánh sao cho hợp lý nhất. Như mình khi đánh đôi nam thì hầu hết là hợp trong khi đôi nam nữ thì tuỳ đối tượng.

8. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

uh. Tùy đối tượng mà, quan trọng là mình đừng để thằng bên kia nó đập vào mặt người yêu mình, mặc dù mình đánh với người yêu hợp hay không hợp.

9. quangpsc131a

quangpsc131a Thành viên Chính thức

Theo mình nghĩ đánh cầu cũng như giao tiếp ý, nếu hai người thực sự hiểu nhau thì sẽ ăn ý, tuy nhiên điều đó có thể khắc phục nhưng nên nhớ cố gắng kiềm chế chứ đừng cáu gắt trên sân nếu chưa hợp mà hãy nhẹ nhàng bày tỏ với nhau về lối chơi như vậy sẽ tốt hơn rất nhiều là cáu gắt mà hậu quả là ra ngoài sân có khi lại còn ....hj, mình chỉ nói đến đây thôi.

10. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

Câu hỏi thú vị quá. Theo mình thì nảy sinh tình cảm từ những đường cầu, thì cũng như tâm đầu ý hợp trong việc gì đó, có thể coi là tri kỷ, ví như các liền anh liền chị hát quan họ tâm đầu ý hợp thường không phải là các cặp vợ chồng. Hay các vận động viên dance họ cũng có cặp và chỉ nhảy được tốt nhất với nhau, nhưng cũng không hẳn phải là vợ chồng.

Nếu mà từ đường cầu hợp ý, rồi nên vợ nên chồng thì còn gì bằng. Còn nếu đã là vợ chồng mà cặp không hợp thì cũng chỉ là thể thao rèn luyện sức khỏe thôi mà, không nên so đo thắng thua quá, thành ra tâm lý, mà tâm lý rồi thì trên sân lại càng hay đánh hỏng, đánh hỏng nhiều thì lại càng không hợp :)) thường xuyên khen hay với người cặp với mình là cách giải tỏa tâm lý.

11. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Vợ chồng nào đánh cầu mà chả hục hặc một tí, nhưng mà chả biết đôi khác thế nào chú mình đánh đôi với vợ quen rồi chuyển sang đánh đôi nam toàn thua, mình đánh đôi với vợ hợp đến nỗi toàn thắng kể cả gặp đôi nam mạnh, mà mình đôi vợ chồng mình toàn đánh với đôi nam thôi chứ ít đánh đôi nữ. he he

Chỉnh sửa cuối: 3/6/14
  12. cuongng9999

cuongng9999 Thành viên Chính thức

Vậy quan trọng là phải hiểu nhau và tập luyện với nhau thường xuyên, liên tục.

13. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Bác đánh với vợ bác đối kháng với đôi nam mạnh thì thắng nhưng đánh với 1 đôi nam nữ khác hợp ý ăn rơ như vc bác thì chưa chắc nhen bác. Vì đánh đôi nam nữ khác đôi nam nhìu. Đôi nam thì họ thường đánh song song, còn đôi nam nữ thường thì đánh trên dưới. Thật tình mà nói đôi nam nữ đánh với đôi nam thì khả năng thắng nhiều hơn vì nếu nam của của đôi nam nữ thủ tốt công tốt thì coi như bao toàn sân. Còn đánh đôi nam nữ thì đánh trên dưới, bên kia chỉ cần đánh cầu gài 2 biên thì đội thắng sẽ là người nào biết gài cầu tốt

14. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Chuẩn luôn, nhưng mà đánh đôi nam nữ thì tỉ lệ thắng thua là 50/50, nhưng mà nhiều khi thua do em nữ bên kia dùng mỹ nhân kế thôi, có lần bị vợ cho nằm đất vì cái tội thua đôi nam nữ lãng nhách rồi.

15. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

KHông đánh nhau rồi về nhà cãi nhau em cứ đi đầu xuống đất ^^ :23:

16. duonglm

duonglm Gãy vợt

Em cũng đang có ý tưởng này đấy các bác

17. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Đánh đôi nam nữ phải biết gài cầu sao cho nam trào lên lưới bung bổng lên, và kéo nữ về sau mà dồn cầu cho nữ. Đánh đôi nam nữ vai trò của người nữ cũng quan trọng hok kém bởi vì bên kia ép nữ thì nữ phải xử lý cầu khéo chứ sợ cầu bay vào mặt mà bung bổng lên thì cầu đó mình sẽ ăn đấy bác ui. Hix hix. E đánh đôi nam nữ e chưa bao giờ đánh cầu cao bổng, có chăng trái nào bí bách thì phải đánh cao sâu

Ai kêu bác lo nhìn e nữ bên kia làm gì mà vợ hok cho nằm đất, gặp e là e cho ra khỏi nhà luôn. Heheh, cái tội mê gái

18. Ngưu Ma Vương

Ngưu Ma Vương Thành viên Năng nổ

Bác hỏi về 1 vấn đế là Nội dung Nam-Nữ mà vào 2 Thời điểm khác nhau thì trả nhời thế nào :D

19. datnguyen

datnguyen Thành viên Chính thức

Nếu đánh cầu hợp rồi yêu nhau thì đánh tiếp. Yêu nhau rồi mới đánh cầu với nhau nếu không hợp thì bảo nhau tập cho hợp. Cầu lông hợp hay không là do lối chơi chứ liên quan gì đến yêu nhau. Yêu nhau đánh cầu không bọc lót chạy chỗ tốt lại cãi nhau bỏ nhau vì cầu lông hí hí....

20. minh_bongdem

minh_bongdem Thành viên Chính thức

chính em đây bác Tuấn Anh :cool:

Đang tải...